นายชัยนรินท์ วสอื้นรัมย์ ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 2 พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สพป.มหาสารคาม เขต 2 นำบุคลากรในสังกัดจำนวนทั้งสิ้น 81 คน เข้ารับการตรวจหาสารเสพติด ตามแผนปฏิบัติการ “ยุทธการมหาสารคาม เมืองปลอดภัยยาเสพติด” ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ของศูนย์อำนวยการป้องกันและปราบปรามยาเสพติดจังหวัดมหาสารคาม (ศอ.ปส.จ.มค.) โดยได้รับความอนุเคราะห์สนับสนุนเจ้าหน้าที่จากศูนย์ปฏิบัติการป้องกันและปราบปรามยาเสพติดอำเภอวาปีปทุมเป็นผู้ดำเนินการตรวจหาสารเสพติด ผลพบว่าข้าราชการ พนักงานและลูกจ้างทุกคนตรวจไม่พบสารเสพติด เมื่อวันที่ 8 มกราคม 67 ณ หอประชุม ปิยธมฺโม รัฐประชาสามัคคี สพป.มหาสารคาม เขต 2
แหล่งข้อมูลเพิ่มเติม เพจ Facebook สพป.มหาสารคาม เขต 2