โรงเรียนอนุบาลวาปีปทุม สพป.มหาสารคาม เขต 2 ขอแสดงความยินดีกับ เด็กชายยศวริศ ประดิษฐ์อารีกุล นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 “ได้
รับรางวัลชนะเลิศ” การสอบแข่งขันคณิตศาสตร์ SenseMath ระดับประเทศ ครั้งที่ 23 “SenseMath Challenge Competition :
SMC 2024″ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 เมื่อวันที่ 5 พฤษภาคม 2567 ณ สวนสนุกดรีมเวิลด์
![](https://www.mkarea2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_0008-1-1600x1200.jpeg)