โรงเรียนบ้านมะโบ่ อำเภอพยัคฆภูมิพิสัย จังหวัดมหาสารคาม นำโดยท่านไฉน นามมุงคุณ ผอ.รร.บ้านมะโบ่ คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา ร่วมกับ อบต.ลานสะแก โดยท่านสมหมาย มณีจันทา นายกองค์การบริหารส่วนตำบลลานสะแก จัดงานกีฬาต้านยาเสพติด ประจำปี 2566 ขึ้น ระหว่างวันที่ 12-13 มีนาคม 2566 ณ สนามกีฬาโรงเรียนบ้านมะโบ่ โดยมีพันจ่าตรีธวัช พันธุชิน นายอำเภอพยัคฆภูมิพิสัย เป็นประธานในพิธี มีผู้นำชุมชน ประชาชนตำบลลานสะแกเข้าร่วมงานดังกล่าว